Doanh nghiệp có thể khắc hai con dấu được không?

Điều 36 Luật Doanh nghiệp 2005 đã quy định rất cụ thể về con dấu nhằm làm rõ giá trị pháp lý của con dấu của doanh nghiệp và giúp cho xã hội nhận thức đúng, tránh những hành vi xử ký con dấu gây thiệt hại cho doanh nghiệp.

Theo quy định thì con dấu là tài sẳn của doanh nghiệp và trong trường hợp cần thiết, được sự đồng ý của cơ quan cấp dấu, doanh nghiệp có thể có con dấu thứ 2. Vì vậy, các doanh nghiệp có thể liên hệ trực tiếp với Cơ quan công an có thẩm quyền (Phòng PC64-Công an tỉnh) để được hướng dẫn thủ tục cấp.

Tư vấn trực tiếp

CÔNG TY TNHH NEXTLINK

Địa chỉ: Số 203 Đặng Tiến Đông – Đống Đa – Hà Nội

Điện thoại: 046 2926 2360913.840.388 0982.40.1881.

Địa chỉ: Tòa nhà 242H Minh Khai – Hai Bà Trưng – Hà Nội

Email:  hoangduc@nextlink.vn;

Website: www.nextlink.vnwww.thanhlapcongtyhanoi.vn

Nội dung liên quan

Để lại một trả lời

Địa chỉ email của bạn sẽ không được công bố.

one × two =